อาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตร (เกณฑ์มาตฐาน 2558) หรืออาจารย์ประจำหลักสูตร (เกณฑ์มาตฐาน 2548)

คณะครุศาสตร์


ปริญญา/สาขา ชื่อ-สกุล อาจารย์ประจำหลักสูตร
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการประถมศึกษา (4 ปี)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ประยูร บุญใช้ ประธาน
อาจารย์ ดร.แสงดาว วัฒนาสกุลเกียรติ กรรมการ
อาจารย์เบญฐนาศิวรัตน์ ไกรทิพย์ กรรมการ
อาจารย์ณัฐพงศ์ เชื้อเพชร กรรมการ
อาจารย์ธาชินี ศิวะศิลป์ชัย กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย (4 ปี)
อาจารย์วิลินดา พงศ์ธราธิก ประธาน
อาจารย์กุลชาติ พันธุวรกุล กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศศิธร จันทมฤก กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์นันทิยา รักตประจิต กรรมการ
รองศาสตราจารย์พนิดา ชาตยาภา กรรมการ
อาจารย์คันธรส ภาผล กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย(5 ปี)
อาจารย์วิลินดา พงศ์ธราธิก ประธาน
อาจารย์กุลชาติ พันธุวรกุล กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์พนิดา ชาตยาภา กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศศิธร จันทมฤก กรรมการ
อาจารย์นันทิยา รักตะประจิต กรรมการ
อาจารย์คันธรส ภาพล กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์ (4 ปี)
อาจารย์ชัยวัฒน์ อุ้ยปาอาจ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กันต์ฤทัย คลังพหล กรรมการ
อาจารย์ ดร.วัสส์พร จิโรจพันธุ์ กรรมการ
อาจารย์พัชรินทร์ เศรษฐีชัยชนะ กรรมการ
อาจารย์ ดร.กาญจนา เวชบรรพต กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์ (5ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์ (หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (4 ปี)
อาจารย์ ดร.พิมพ์ลักษณ์ มูลโพธิ์ ประธาน
Dr.Robert William Larsen กรรมการ
อาจารย์ศาสตรา หล้าอ่อน กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เปรมจิตต์ ขจรภัย ลาร์เซ่น กรรมการ
อาจาย์ ดร.ธนัชพร บรรเทาใจ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์(5 ปี)
อาจารย์ ดร.กาญจนา เวชบรรพต ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กันต์ฤทัย คลังพหล กรรมการ
อาจารย์พัชรินทร์ เศรษฐีชัยชนะ กรรมการ
อาจารย์ ดร.วัสส์พร จิโรจพันธุ์ กรรมการ
อาจารย์ชัยวัฒน์ อุ้ยปาอาจ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์(หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (5 ปี)
อาจารย์พิมพ์ลักษณ์ มูลโพธิ์ ประธาน
Dr. Robert Willam Lasen กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เปรมจิตต์ ขจรภัย ลาร์เซ่น กรรมการ
อาจารย์ ดร.ธนัชพร บรรเทาใจ กรรมการและเลขานุการ
อาจารย์ศาสตรา หล้าอ่อน กรรมการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยาและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (4 ปี)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ฐาปนา จ้อยเจริญ ประธาน
อาจารย์ ดร.มัทนภรณ์ ใหม่คามิ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์จิตเจริญ ศรขวัญ กรรมการ
อาจารย์ศรัณยา ฤกษ์ขำ กรรมการและเลขานุการ
อาจารย์จิตติมา กอหรั่งกูล กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธัญวรัตน์ ปิ่นทอง กรรมการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยาและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยาและวิทยาศาสตร์ทั่วไป(5 ปี)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ฐาปนา จ้อยเจริญ ประธาน
อาจารย์ศุภมัย พรหมแก้ว กรรมการ
อาจารย์ธัญวรัตน์ ปิ่นทอง กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เมษา นวลศรี กรรมการ
อาจารย์ศรัณยา ฤกษ์ขำ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาจีน (4 ปี)
อาจารย์ยุภาพร นอกเมือง ประธาน
อาจารย์ Guo Yuhui กรรมการ
อาจารย์ Cai Shuying กรรมการ
อาจารย์สายนภา วงศ์วิศาล กรรมการ
อาจารย์นพพล จันทร์กระจ่าง กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาจีน (5 ปี)
อาจารย์ยุภาพร นอกเมือง ประธาน
อาจารย์นพพล จันทร์กระจ่างแจ้ง กรรมการ
อาจารย์Cai Shuying กรรมการ
อาจารย์สายนภา วงศ์วิศาล กรรมการและเลขานุการ
อาจารย์Guo Yuhui กรรมการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษ (4 ปี)
อาจารย์ ดร.วราภรณ์ วราธิพร ประธาน
อาจารย์ประวิทย์ ธงชัย กรรมการ
อาจารย์พูนพชร ทัศนะ กรรมการ
อาจารย์ภัทรพรรณ พรหมคช กรรมการ
อาจารย์อรนุช สมประสิทธิ์ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษ (5 ปี)
อาจารย์ ดร.วราภรณ์ วราธิพร ผู้ปฏิบัติหน้าที่ประธาน
อาจารย์ ดร.ประวิทย์ ธงชัย กรรมการ
อาจารย์ภัทรพรรณ พรหมคช กรรมการ
อาจารย์พูนพชร ทัศนะ กรรมการ
อาจารย์อรนุช สมประสิทธิ์ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษ (หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (4 ปี)
อาจารย์อรัญญา มุดและ ประธาน
อาจารย ดร.ธนกร สุวรรณพฤฒิ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์กุสุมา เลาะเด กรรมการ
อาจารย์นิตย์ เนี่ยงน้อย กรรมการและเลขานุการ
อาจารย์รติพร พานดวงแก้ว กรรมการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย (4 ปี)
อาจารย์มณฑา วิริยางกูร ประธาน
อาจารย์เสริม พงศ์ทอง กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชาตรี พนเจริญสวัสดิ์ กรรมการ
อาจารย์ชยพล ใจสูงเนิน กรรมการ
รองศาสตราจารย์สุชาวดี เกษมณี กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย (5 ปี)
อาจารย์มณฑา วิริยางกูร ผู้ปฏิบัติหน้าที่ประธาน
อาจารย์ชยพล ใจสูงเนิน กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชาตรี พนเจริญสวัสดิ์ กรรมการ
อาจารย์เสริม พงศ์ทอง กรรมการ
รองศาสตราจารย์ ดร.สุชาวดี เกษมณี กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาศาสตร์(5 ปี)
ปิดหลักสูตร
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาศาสตร์ทั่วไป (หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (4 ปี)
อาจารย์เกียรติศักดิ์ รักษาพล ประธาน
อาจารย์ศัสยมน สังเว กรรมการ
Associate Professor Dr.Vanny Maria Agustina Tiwow กรรมการ
อาจารย์ ดร.นลินอร นุ้ยปลอด กรรมการ
อาจารย์สุชาวดี สมสำราญ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาศาสตร์ทั่วไป(หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (5 ปี)
อาจารย์เกียรติศักดิ์ รักษาพล ประธาน
อาจารย์ ดร.นลินอร นุ้ยปลอด กรรมการ
Associate Professor Dr.Vanny Maria Agustina Tiwow กรรมการ
อาจารย์ศัสยมน สังเว กรรมการ
อาจารย์สุชาวดี สมสำราญ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเคมีและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (4 ปี)
อาจารย์จิตตรี พละกุล ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณฐกมลวรรณ ศรีจั่นเพชร กรรมการ
อาจารย์ปุณณานันท์ พันธ์แก่น กรรมการ
อาจารย์เทอดเกียรติ แก้วพวง กรรมการ
อาจารย์ตะวัน ไชยวรรณ กรรมการ
อาจารย์วิษณุ สุทธิวรรณ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเคมีและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเคมีและวิทยาศาสตร์ทั่วไป(5 ปี)
อาจารย์จิตตรี จิตแจ้ง ประธาน
รองศาสตราจารย์ ดร.อรสา จรูญธรรม กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณฐกมลวรรณ ศรีจั่นเพชร กรรมการ
อาจารย์ตะวัน ไชยวรรณ กรรมการ
อาจารย์นิติกร อ่อนโยน กรรมการ
อาจารย์วิษณุ สุทธิวรรณ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อเพชร เบ้าเงิน ประธาน
อาจารย์ ดร.ศักดิ์ สุวรรณฉาย กรรมการ
อาจารย์ ดร.พิทักษ์ นิลนพคุณ กรรมการ
อาจารย์ ดร.สุภัชฌาน์ ศรีเอี่ยม กรรมการ
อาจารย์ ดร.ศักดา สถาพรวจนา กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชานวัตกรรมการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชาญชัย วงศ์สิรสวัสดิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพร พิชญกุล กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา โชติสุกานต์ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาหลักสูตรและการสอน
รองศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ คชสิทธิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เรขา อรัญวงศ์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา จุ้ยทอง กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อเพชร เบ้าเงิน ประธาน
อาจารย์ ดร.ศักดิ์ สุวรรณฉาย กรรมการ
อาจารย์ ดร.พิทักษ์ นิลนพคุณ กรรมการ
อาจารย์ ดร.สุภัชฌาน์ ศรีเอี่ยม กรรมการ
อาจารย์ ดร.ศักดา สถาพรวจนา กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชานวัตกรรมการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชาญชัย วงศ์สิรสวัสดิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพร พิชญกุล กรรมการ
ผู้ช้วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา โชติสุกานต์ กรรมการและเลขานุการ
ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาหลักสูตรและการสอน
รองศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ คชสิทธิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เรขา อรัญวงศ์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา จุ้ยทอง กรรมการและเลขานุการ
ประกาศนียบัตรบัณฑิต สาขาวิชาวิชาชีพครู
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อังคนา กรัณยาธิกุล ประธาน
อาาจารย์ ดร.ประพรรธน์ พละชีวะ กรรมการ
อาจารย์ ดร.เลอลักษณ์ โอทกานนท์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปิยะวรรณ ขุนทอง กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ดนุชา สลีวงศ์ กรรมการและเลขานุการ