อาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตร (เกณฑ์มาตฐาน 2558) หรืออาจารย์ประจำหลักสูตร (เกณฑ์มาตฐาน 2548)

คณะครุศาสตร์


ปริญญา/สาขา ชื่อ-สกุล อาจารย์ประจำหลักสูตร
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการประถมศึกษา (4 ปี)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ประยูร บุญใช้ ประธาน
อาจารย์ณัฐพงศ์ เชื้อเพชร กรรมการ
อาจารย์เบญฐนาศิวรัตน์ ไกรทิพย์ กรรมการ
อาจารย์ ดร.แสงดาว วัฒนาสกุลเกียรติ กรรมการ
อาจารย์ธาชินี ศิวะศิลป์ชัย กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย (4 ปี)
อาจารย์วิลินดา พงศ์ธราธิก ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศศิธร จันทมฤก กรรมการ
อาจารย์กุลชาติ พันธุวรกุล กรรมการ
รองศาสตราจารย์พนิดา ชาตยาภา กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์นันทิยา รักตประจิต กรรมการ
อาจารย์คันธรส ภาผล กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย(5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์ (4 ปี)
อาจารย์ชัยวัฒน์ อุ้ยปาอาจ ประธาน
อาจารย์ ดร.วัสส์พร จิโรจพันธุ์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กันต์ฤทัย คลังพหล กรรมการ
อาจารย์พัชรินทร์ เศรษฐีชัยชนะ กรรมการ
อาจารย์ ดร.กาญจนา เวชบรรพต กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์ (5ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์ (หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (4 ปี)
อาจารย์ ดร.พิมพ์ลักษณ์ มูลโพธิ์ ประธาน
Dr.Robert William Larsen กรรมการ
อาจารย์ศาสตรา หล้าอ่อน กรรมการ
อาจาย์ ดร.ธนัชพร บรรเทาใจ กรรมการและเลขานุการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เปรมจิตต์ ขจรภัย ลาร์เซ่น กรรมการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์(5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคณิตศาสตร์(หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยาและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (4 ปี)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ฐาปนา จ้อยเจริญ ประธาน
อาจารย์ ดร.มัทนภรณ์ ใหม่คามิ กรรมการ
อาจารย์จิตติมา กอหรั่งกูล กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์จิตเจริญ ศรขวัญ กรรมการ
อาจารย์ศรัณยา ฤกษ์ขำ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธัญวรัตน์ ปิ่นทอง กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยาและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยาและวิทยาศาสตร์ทั่วไป(5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาจีน (4 ปี)
อาจารย์ยุภาพร นอกเมือง ประธาน
อาจารย์ Cai Shuying กรรมการ
อาจารย์Luo Xun กรรมการ
อาจารย์อรรคภณ วชิรวัชร์ กรรมการ
อาจารย์นพพล จันทร์กระจ่าง กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาจีน (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษ (4 ปี)
อาจารย์ ดร.วราภรณ์ วราธิพร ประธาน
อาจารย์พูนพชร ทัศนะ กรรมการ
อาจารย์ประวิทย์ ธงชัย กรรมการ
อาจารย์ภัทรพรรณ พรหมคช กรรมการ
อาจารย์อรนุช สมประสิทธิ์ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษ (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษ (หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (4 ปี)
อาจารย์อรัญญา มุดและ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์กุสุมา เลาะเด กรรมการ
อาจารย ดร.ธนกร สุวรรณพฤฒิ กรรมการ
อาจารย์รติพร พานดวงแก้ว กรรมการ
อาจารย์นิตย์ เนี่ยงน้อย กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย (4 ปี)
อาจารย์มณฑา วิริยางกูร ประธาน
อาจารย์เสริม พงศ์ทอง กรรมการ
อาจารย์ชยพล ใจสูงเนิน กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชาตรี พนเจริญสวัสดิ์ กรรมการ
รองศาสตราจารย์สุชาวดี เกษมณี กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาศาสตร์(5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาศาสตร์ทั่วไป (หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (4 ปี)
อาจารย์เกียรติศักดิ์ รักษาพล ประธาน
Associate Professor Dr.Vanny Maria Agustina Tiwow กรรมการ
อาจารย์ศัสยมน สังเว กรรมการ
อาจารย์ ดร.นลินอร นุ้ยปลอด กรรมการ
อาจารย์สุชาวดี สมสำราญ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาศาสตร์ทั่วไป(หลักสูตรภาษาอังกฤษ) (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเคมีและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (4 ปี)
อาจารย์จิตตรี พละกุล ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณฐกมลวรรณ ศรีจั่นเพชร กรรมการ
อาจารย์ ดร.นิติกร อ่อนโยน กรรมการ
รองศาสตราจารย์ ดร.อรสา จรูญธรรม กรรมการ
อาจารย์ตะวัน ไชยวรรณ กรรมการ
อาจารย์วิษณุ สุทธิวรรณ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเคมีและวิทยาศาสตร์ทั่วไป (5 ปี)
ครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเคมีและวิทยาศาสตร์ทั่วไป(5 ปี)
ครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อเพชร เบ้าเงิน ประธาน
อาจารย์ ดร.พิทักษ์ นิลนพคุณ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ คำเพราะ กรรมการ
อาจารย์ ดร.สุภัชฌาน์ ศรีเอี่ยม กรรมการ
อาจารย์ ดร.ศักดา สถาพรวจนา กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชานวัตกรรมการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชาญชัย วงศ์สิรสวัสดิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพร พิชญกุล กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา โชติสุกานต์ กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาหลักสูตรและการสอน
รองศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ คชสิทธิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เรขา อรัญวงศ์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา จุ้ยทอง กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ช่อเพชร เบ้าเงิน ประธาน
อาจารย์ ดร.สุภัชฌาน์ ศรีเอี่ยม กรรมการ
อาจารย์ ดร.พิทักษ์ นิลนพคุณ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุภารัตน์ คำเพราะ กรรมการ
อาจารย์ ดร.ศักดา สถาพรวจนา กรรมการและเลขานุการ
ครุศาสตรดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชานวัตกรรมการบริหารการศึกษา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชาญชัย วงศ์สิรสวัสดิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฐิติพร พิชญกุล กรรมการ
ผู้ช้วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา โชติสุกานต์ กรรมการและเลขานุการ
ปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาวิชาหลักสูตรและการสอน
รองศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ คชสิทธิ์ ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เรขา อรัญวงศ์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุวรรณา จุ้ยทอง กรรมการและเลขานุการ
ประกาศนียบัตรบัณฑิต สาขาวิชาวิชาชีพครู
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อังคนา กรัณยาธิกุล ประธาน
อาาจารย์ ดร.ประพรรธน์ พละชีวะ กรรมการ
อาจารย์ ดร.เลอลักษณ์ โอทกานนท์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปิยะวรรณ ขุนทอง กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ดนุชา สลีวงศ์ กรรมการและเลขานุการ