อาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตร (เกณฑ์มาตฐาน 2558) หรืออาจารย์ประจำหลักสูตร (เกณฑ์มาตฐาน 2548)

คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม


ปริญญา/สาขา ชื่อ-สกุล อาจารย์ประจำหลักสูตร
วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิศวกรรมการจัดการอุตสาหกรรม
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ประภาวรรณ แพงศรี ประธาน
อาจารย์ภัทราภรณ์ เหนือศรี กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์อำพล เทศดี กรรมการ
อาจารย์ ดร.ริศภพ ตรีสุวรรณ กรรมการ
อาจารย์จิรัญญา โชตยะกุล กรรมการและเลขานุการ
วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิศวกรรมระบบควบคุมและหุ่นยนต์
ปรับปรุงเป็น วศ.บ.วิศวกรรมอัตโนมัติ
วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิศวกรรมอัตโนมัติ
อาจารย์กิตติศักดิ์ วาดสันทัด ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เทิดศักดิ์ อินทโชติ กรรมการ
อาจารย์วิชวุธ บุญญานุกูล กรรมการ
อาจารย์พีรวัฒน์ อาทิตย์ตั้ง กรรมการ
อาจารย์นภัสดล สิงหะตา กรรมการและเลขานุการ
วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์และหุ่นยนต์
อาจารย์กิตติศักดิ์ วาดสันทัด ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชุมพล ปทุมมาเกษร กรรมการ
อาจารย์กฤชนันท์ เจริญสุข กรรมการ
อาจารย์ปรัชญ์ ใจกว้าง กรรมการ
อาจารย์ศิริวรรณ พลเศษ กรรมการและเลขานุการ
เทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชาออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม
อาจารย์จุฑามาศ เถียรเวช ประธาน
อาจารย์วิศวรรธน์ พัชรวิชญ์ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์เศกพร ตันศรีประภาศิริ กรรมการ
อาจารย์ธนัง ชาญกิจชัญโญ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วุฒิชัย วิถาทานัง กรรมการและเลขานุการ
วิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาอิเล็กทรอนิกส์สื่อสารและคอมพิวเตอร์
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิวัฒน์ คลังวิจิตร ประธาน
อาจารย์ประณมกร อัมพรพรรดิ์ กรรมการ
อาจารย์ชวลิต โควีระวงศ์ กรรมการ
อาจารย์ไชย มีหนองหว้า กรรมการ
อาจารย์ ดร.โยษิตา เจริญศิริ กรรมการและเลขานุการ
เทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรม (ปรับเป็นสาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ประจบ ดีบุตร ประธาน
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปิยะนันท์ สายัณห์ปทุม กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุวิทย์ ฉุยฉาย กรรมการ
อาจารย์ภัทรเวช ธาราเวชรักษ์ กรรมการ
อาจารย์ ดร.อรวิกา ศรีทอง กรรมการและเลขานุการ
วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมเครื่องกล
ผู้ช่วยศาสตราจารย์สัญลักษณ์ กิ่งทอง ประธาน
รองศาสตราจารย์จิราภรณ์ เบญจประกายรัตน์ กรรมการ
อาจารย์วิษณุ ภูเก้าแก้ว กรรมการ
รองศาสตราจารย์ ดร.วัชระ เพิ่มชาติ กรรมการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กฤษฎางค์ ศุกระมูล กรรมการและเลขานุการ
วิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมโยธา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธราพงษ์ พัฒนศักดิ์ภิญโญ ประธาน
อาจารย์อิศเรศ กะการดี กรรมการ
อาจารย์ศัลย์ชัย ใจสมุทร กรรมการ
อาจารย์สุธาสินี อินตุ้ย กรรมการ
อาจารย์โชติกาญจน์ ราชกรม กรรมการและเลขานุการ
เทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม
วิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม (4 ปี)
ปิดหลักสูตร
เทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีเซรามิกส์
ปิดหลักสูตร
อุตสาหกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีไฟฟ้าอุตสาหกรรม (ต่อเนื่อง)
อาจารย์องอาจ ทับบุรี ประธาน
อาจารย์ภุมรินทร์ ทวิชศรี กรรมการ
อาจารย์กันยารัตน์ เอกเอี่ยม กรรมการและเลเขานุการ
อาจารย์ธีรนนท์ ไชยคุณ กรรมการ
อาจารย์ศิลปชัย กลิ่นไกล กรรมการ
วิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการเทคโนโลยี
รองศาสตราจารย์ ดร.เบญจลักษณ์ เมืองมีศรี ประธาน
อาจารย์ ดร.จิตตภู พูลวัน กรรมการ
รองศาสตราจารย์ ดร.กรินทร์ กาญทนานนท์ กรรมการและเลขานุการ